สวัสดีค่าทุกคน :) กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราที่อยากจะมาบอกเล่ารีวิวแบรนด์ไทย ราคาถูกและคุณภาพดี อย่างแบรนด์ Cute Press ที่หลายๆคนมองข้ามกันไป ตอนแรกเราก็เหมือนเพื่อนๆหลายคนที่ไม่เคยใช้เครื่องสำอางค์หรือผลิตภัณฑ์ยี่ห้อ Cute Press มาก่อน เพื่อนๆรอบข้างก็บอก แบรนด์นี้ของไม่ดี อย่าไปใช้ ซื้อแล้วเสียดายเงิน ไอเราก็ดื้อ ชอบลองผลิตภัณฑ์ใหม่หลายๆแบรนด์ บวกกับเครื่องสำอางค์ ของใช้ต่างๆที่หมด และช่วงนั้นเป็นช่วงที่สินค้าโปรโมชั่นทางไลน์ 3 ชิ้นลด 50% ไอเราก็ตัดสินใจมุ่งหน้าตรงไปที่ร้าน บวกกับโทรศัพท์ 2 เครื่อง กวาดซื้อของทุกอย่างมาลองใช้ ไม่ว่าจะเป็นโฟมล้างหน้า ครีมทาหน้า น้ำหอม แป้งตลับ เป็นต้น และเป็นสมาชิกมาตั้งแต่นั้นมาพอได้ลองใช้แล้วปรากฎว่า.............................เห่ย!! คือดีอ่ะ ทั้งราคา คุณภาพ นี่ของถูกและดี ยังมีอยู่บนโลกนี้ด้วยหรอ ?หลังจากนั้นมาก็ติดใจ เป็นเจ้าประจำ แบรนด์นี้มาตลอด และทางแบรนด์ Cute Press ก็พัฒนาแป้งตลับตัวใหม่ ครีมกันแดด หรือผลิตภัณฑ์ใหม่เข้ามาเรื่อยๆ ให้เราได้เสียตังเป็นระยะๆ 55555555 แถมยังมีโปรโมชั่นลดราคาแทบทุกเดือน!!วันนี้เราจะมารีวิวผลิตภัณฑ์เครื่องสำอาง ที่เราใช้แล้วรู้สึกว่ามันดี มันโอเค และมีคุณภาพ ที่เราชอบมากที่สุด 5 ตัว มารีวิวให้เพื่อนๆดู เวิ่นมานานละ มาเริ่มรีวิวกันเลยดีกว่า............................................................................................................ 1. White & Matte Sunscreen SPF50+ PA+++
พนักงานเป็นคนแนะนำ เป็นคนเชียร์ให้ซื้อสินค้าตัวนี้ ไอเราก็ไม่ค่อยจะมั่นใจเท่าไร มันจะคุมมัน เนียนขนาดนั้นเลยหรอฟะ กลัวเป็นคราบไรงี้ แต่พอลองแล้วปรากฎว่า ...'' โอ้ยยยยยยยย คือชอบมากกกกกกกกก ไม่เคยเจอกันแดดตัวไหนแล้วหลงรักเท่าตัวนี้มาก่อน ข้อดีของมัน คือ นอกจากมันจะกันแดดแล้ว มันยังทำให้หน้าของเราสว่างเรียบเนียนขึ้นเสมือนทางรองพื้นจริงๆ คือไม่ต้องทางรองพื้นก็ได้อ่ะ แถมยัง เกลี่ย ซึมง่าย ไม่เป็นคราบ กันน้ำ กันเหงื่อ แถมคุมความมันอีกต่างหาก ลองแล้วรักเลย ถ้าไม่ลอง คงไม่รู้จริงๆ '' (ตัวอย่างดูในคลิปข้างล่างนะจ๊ะ) คะแนน : เอาไปเลย 100/10 ............................................................................................... 2. แป้งตลับ Cute Press Evory Retouch Oil Control Foundation Power
เป็นแป้งตลับตัวใหม่ ที่ขายดีที่สุดของร้านนี้ก็ว่าได้ ยอดขาย 1 ตลับ เฉลี่ยทุกๆ 14 วินาที พูดแล้วดูเว่อเนอะ อย่างงี้ต้องลอง ก่อนใช้ โบว์จะใช้น้ำแร่ของ Cute Press ฉีดลงบนฟองน้ำก่อนนะคะ เพื่อให้แป้งบางเบา ดูธรรมชาติ และติดทนนาน
พอทาแล้วแบบ ... '' โอ้แม่เจ้า แป้งอะไรเนี้ยยยย เนียนขนาดนี้!! บอกก่อนเลย ไม่ได้ใช้รองพื้น ไม่ได้ใช้คอนซีลเลอร์ใต้ตาเลย ยังเนียนขนาดนี้ ถ้าใช้นี่จะขนาดไหน ยอมใจ กราบบบบค่ะ ผ่านไป 9 ชั่วโมง หน้ายังผ่อง ไม่ดรอป ราคาก็เบา แต่คุณภาพเท่าแบรนด์เค้าเตอร์ดังๆเลยอ่ะ เริดดดด (ตอนนี้ซื้อตุนไว้ 2 ตลับ กลัวของขาด 5555555555 '' (ตัวอย่างดูในคลิปข้างล่างนะจ๊ะ) คะแนน : ให้ 100000/10 ไปเลยยยยย เคล็ดลับ : ส่วนตัวเราถ้าไม่ได้ออกงานไร ไปมหาลัยใสๆ แค่ทากันแดดตัวแรก + แป้งรีทัช แค่นี้หน้าก็เนียนเสมือนลงรองพื้น แถมยังเป็นธรรมชาติ ไม่ดูหน้าโบ๊ะอีกต่างหาก ............................................................................................. 3. Profession Eyebrow Pencil Waterproof
(ของโบว์ที่เลือกมาจะเป็นสีน้ำตาลอ่อน) "ข้อดี : เขียนง่าย สีสวย (โทนน้ำตาลอ่อน เหมือนสาวเกาหลีมากๆๆ ><) ติดทนนาน กันน้ำ กันเหงื่อ หลุดยากมาก ขนาดใช้ Cleaning ยังไม่ค่อยอยากจะหลุด คือเลิศจริง '' คะแนน : 10/10................................................................................ 4. Cream Satin Lipstick
(โบว์เลือกเบอร์ S6 มา จะออกโทนชมพูๆ) จะเห็นว่า พอทาลงปากจะเงาๆ คือมันไม่ด้านจนทำให้ปากเราเป็นขุยอ่ะ บรรยายไม่ถูกเหมือนกัน 5555555 ชอบตรงนี้แหละ เพราะลิปบางตัวที่ใช้มันจะมีเนื้อด้าน แบบทาลงไปแล้วปากเป็นขุย แห้งติดกับลิปไปเลย ข้อดี : เป็นลิปแมทท์ที่มีความชุ่มชื้นสูง ไม่ทำให้ปากเป็นขุย สีสดใส เด่นชัด และติดทนนานคะแนน : 9/10 หัก 1 คะแนนตรงแพคเกท เปื้อนง่ายไปนิ๊ดดดด..................................................................... 5. ลิปทินท์ เจล
(โบว์เลือกสี W2 พิ้งค์ ออร์คิด) '' ลักษณะมันเปนเจล สูตรกันน้ำ เพิ่มความชุ่มชื้น ตัวนี้ยอมนางเรื่องติดทนนานยันชาติหน้า มันติดทนจริงๆ ยิ่งทาแห้งไปกับปากนะ โอ้โห ยังกะลิปสักปาก ถูให้ตาย กินไรอิ่มๆสียังคงติดปากคงเดิม 555555555 ชอบตรงความคงทนนี่แหละ '' คะแนน : เอาไปโล้ดดด 10/10 (จะดีกว่านี้ถ้ามีโทนนี้เยอะขึ้น จะเลิศมาก โทนสีน้อยไปหน่อย) เคล็ดลับ : ส่วนตัวเราเอง เราจะทาลิปทินท์ตัวนี้ลงก่อน รอให้แห้ง แล้วทา Cream Satin Lipstick ทับลงไปอีกที มันจะทำให้ ลิปสติกติดทนนานนนนมากกก ลองไปใช้ดู ........................................................................ 6. ไบรท์ อาย ดูโอ ลิควิด อายไลน์เนอร์
'' ตัวนี้มันดีตรงที่มี 2 ด้าน ด้านหนึ่งงเป็น กลิตเตอร์ ทำให้ดวงตาสวยหวานเป็นประกาย อีกด้านหนึ่งเป็น อายไลน์เนอร์ ทำให้ตาสวยคม อยู่ในแท่งเดียวกัน ทำให้สะดวกเวลาพกพา ชอบมากตรงนี้ ปกติ ต้องหาซื้อแยก เปลืองอีก55555 มาเจอตัวนี้คือชอบเลยอยู่ในแท่งเดียวกัน พกเบา สบายกระเป๋า แถมยังติดทนนาน กันน้ำ อีกต่างหาก '' คะแนน 10/10 .................................................................. เด๊ยวเรารีวิวจากคลิปของสินค้าแต่ละตัวทาแล้วมันจะเป็นยังไงบ้าง และประสิทธิภาพในการกันน้ำ กันเหงื่อ มันกันได้จริงหรือไม่ ? ไปดูกันเลยจ้าาาาาา ส่วนตัวคือประทับใจแบรนด์นี้มากๆ เมื่อได้ลองใช้ เป็นแบรนด์ไทยที่คุณภาพดีระดับนึงเลย เทียบเท่ากับเค้าเตอร์ดังๆบางตัวได้เลยนะ แถมประหยัดเงินได้อีกต่างหาก เพราะชอบซื้อตอนมีโปรโมชั่น 555555555 วันเกิดที่ผ่านมาเดือนนี้ก็เพิ่งไปช๊อปมา เหมาเกือบทั้งร้าน อันไหนไม่ได้ลอง หยิบใส่ตระกล้ามาลองให้หมด เพราะสมาชิก วันเกิดเค้าลด 40% ในวงเงิน 2,000 บาท นี่ก็หยิบเพลินจนเกินวงเงินเลยค่าาา เด๊ยวใช้ตัวไหนดีแล้วจะมารีวิวให้ใหม่ ของเค้าดีจริงๆ ต้องลอง ไม่ลองไม่รู้ :) |