ประโยคที่อยู่ในหัวมาตลอดอีกประโยคหนึ่งคือ “ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น” ความพยายามนั้นเกิดจากความตั้งใจของเรา “ความสำเร็จ”
มันไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆ และไม่ได้เกิดขึ้นกับทุกคน เคยคิดมั้ยว่า “ทำไม” เราถึง “ทำไม่ได้สักที” ทั้งที่พยายามมากขนาดนี้ มันไม่ตลกเลยกับประสบการณ์ “ความผิดพลาด” ที่ผ่านมา ผู้คนมากมายต้องการที่จะประสบความสำเร็จ แต่การพูดง่ายกว่าลงมือทำเสมอ ระหว่างทางจะมีอุปสรรคขัดขวางมากมายไม่ให้เราไปถึงเป้าหมายของเราได้ อย่างไรก็ตามคุณสามารถเพิ่มโอกาสที่จะประสบความสำเร็จได้ด้วยการทำตามคำแนะนำที่ดี
เคล็ดลับ
โฆษณา คำเตือน
โฆษณา เกี่ยวกับวิกิฮาวนี้มีการเข้าถึงหน้านี้ 7,871 ครั้ง บทความนี้เป็นประโยชน์กับคุณไหม |