ถ้าพูดถึงแหล่งชอปย่านลาดพร้าวคงหนีไม่พ้น ยูเนียน มอลล์ ห้างสรรพสินค้าที่ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์คนเมืองที่ชื่นชอบการชอป เพราะที่นี่เป็นแหล่งรวมแฟชั่นมากมายหลายแบบ รวมทั้งยังมีร้านอาหารดัง ๆ มาให้บริการด้วย วันนี้ Wongnai Beauty จะพาทุกคนมาชอปที่ยูเนียน มอลล์ มาดูกันค่ะว่าที่ ยูเนียน มอลล์ควรค่าแก่การมาชอป สมคำร่ำลือจริงหรือเปล่า Show ศูนย์การค้ายูเนี่ยน มอลล์ (union mall) ตั้งอยู่บนทำเลทองอย่างห้าแยกลาดพร้าว ก่อตั้งปี 2549 บริหารงานภายใต้ บ.สยามจตุจักร จำกัด เป็นศูนย์รวมแฟชั่นที่นำสมัย ตอบโจทย์สไตล์คนเมือง เนื่องจากเดินทางสะดวก มีร้านอาหารและธนาคารอยู่ภายในด้วย ที่ยูเนียน มอลล์มีร้านค้ามากกว่า 1,500 ร้าน ร้านเสื้อผ้ายูเนียน มอลล์และสินค้าแฟชั่นอัปเดตทุกสัปดาห์ เรียกได้ว่าไม่อยากตกเทรนด์ให้มาที่ยูเนียน มอลล์เลยค่ะ ยูเนียน มอลล์เปิดกี่โมง - ยูเนียน มอลล์ปิดกี่โมง?ยูเนียน มอลล์ เปิด-ปิด ตามเวลาห้างปกติ นั่นก็คือ 11.00-22.00 น. โดยเปิดให้บริการทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ แต่ช่วง 11.00 น. ร้านค้ายูเนียน มอลล์บางโซนอาจจะยังเปิดไม่ครบ หรือบางร้านกำลังจัดร้านอยู่ ทำให้ไม่สะดวกในการซื้อของ แนะนำให้มาตั้งแต่ช่วงเที่ยงเป็นต้นไปค่ะ วิธีการเดินทางไปยูเนียน มอลล์รถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT)
รถไฟฟ้า (BTS)
รถเมล์
แผนผังการเดินยูเนียน มอลล์ยูเนียน มอลล์มีทั้งหมด 8 ชั้นเลยนะคะ ไล่ไปตั้งแต่ชั้น B จนถึงชั้น 6F นอกจากมีสินค้าแฟชั่นขายแล้ว
ยังมีร้านอาหาร ร้านอุปกรณ์ไอที มือถือ รวมถึงมีหอประชุมขนาดใหญ่ด้วยค่ะ แต่วันนี้เราจะพาทัวร์ยูเนียน มอลล์ชั้นที่เป็นสินค้าแฟชั่น แต่ละชั้นจะเป็นอย่างไรบ้างนั้น ตามไปพร้อม ๆ กันเลยค่ะ
ยูเนียน มอลล์ชั้นนี้เป็นชั้นที่มีเสื้อผ้าหลากหลายสไตล์ ตั้งแต่ชุดเจ้าสาว ชุดเพื่อนเจ้าสาว ชุดทำงาน ชุดไปเที่ยว แม้แต่ชุดว่ายน้ำก็มีค่ะ ชั้นนี้เป็นชั้นที่เสื้อผ้าค่อนข้างทันสมัย อัปเดตสินค้าเร็ว แต่บางร้านอาจจะราคาแพงกว่าชั้นอื่นนิดหน่อย เพราะเป็นชั้นที่ร้านเสื้อผ้ายูเนียน มอลล์อยู่ติดกับทางเชื่อม BTS
ตามหากระเป๋า รองเท้า ต้องชั้นนี้เลยค่ะ เป็นชั้นที่รวบรวมรองเท้าทุกแบบ ตั้งแต่รองเท้าแตะ รองเท้าส้นสูง คัตชูส์ รองเท้าหนัง ราคาเริ่มต้นของรองเท้าที่นี่อยู่ที่ 159 บาท สวย ๆ ทั้งนั้นเลย กระเป๋าที่นี่ก็มีหลากหลายแบบทั้งกระเป๋าเดินทาง กระเป๋าทำงาน หรือกระเป๋าแฟชั่นก็มีค่ะ จากที่ลองเดินสอบถามราคาร้านค้ายูเนียน มอลล์ในชั้นนี้ แม้กระเป๋าจะหน้าตาเหมือนกัน แต่ราคาต่างกันเป็นหลักร้อยก็มีค่ะ ในชั้น 2F ก็มีร้านเสื้อผ้านะคะ จะเป็นแนวชิค ๆ เน้นไปทางสาย Street เหมาะกับวัยรุ่น นอกจากนี้ยังมีส่วนที่เป็นคาราโอเกะ ธนาคาร แล้วก็วัตสันด้วยค่ะ
ร้านเสื้อผ้ายูเนียน มอลล์ชั้นนี้ถือว่าเสื้อผ้าสวยไม่แพ้ชั้นอื่น ๆ เลย แต่ส่วนใหญ่เน้นเป็นชุดออกงาน ชุดเพื่อนเจ้าสาว รวมทั้งร้านที่ออกแบบชุดเอง คัตติ้งสวย เนี้ยบ มีชุดทำงานหลากหลายสไตล์ตั้งแต่ชุดแบบหวาน ๆ หรือแบบสวยเท่ เสื้อผ้ายูเนียน มอลล์ชั้นนี้อาจจะราคาสูงกว่าชั้นอื่นหน่อย แต่เทียบกับคุณภาพที่ได้ สวย คุ้ม แน่นอน
ถ้าเดินชอปแล้วเริ่มหิวให้มาที่ชั้นนี้เลยค่ะ ชั้น 4F เป็นชั้นที่รวบรวมร้านอาหารต่าง ๆ ทั้งก๋วยเตี๋ยว สเต็ก ส้มตำ ชาบู และอื่น ๆ อีกมากมายเลย นอกจากมีโซนร้านอาหารแล้ว ยังมีโซนขายของมือสองด้วย ไม่ว่าจะเป็นรองเท้า เสื้อผ้า กระเป๋า และชั้นนี้ยังเป็นชั้นที่รวบรวมเสื้อผ้าผู้ชายไว้ด้วยค่ะ มีทั้งชุดไปทำงานและชุดไปรเวทเลย เมื่อยแล้ว พักตรงไหนได้บ้าง
รวมร้านน่าซื้อในยูเนียน มอลล์ร้าน Topping
ร้าน CoCo By Peach
ร้าน AUSANA_BRAND
ร้าน Summer By njn
ร้าน Aifam Shop
|