‘CoWorking Space ย่านสยาม สุดปัง’ พื้นที่ที่จะช่วยทำให้คุณรู้สึก feel good กับการทำงาน ตลอดเวลาที่ผ่านมากับการระบาดของ Covid-19 หลายองค์กร หลายบริษัทได้รับผลกระทบกันไปถ้วนหน้า ทำให้เหล่าชาวออฟฟิศหรือแม้แต่หลายคนที่ยังต้อง Work from home ก็ไม่ได้เข้าบริษัทกันเลย แล้วที่นี้จะไปนั่งทำงานที่ไหนกันดีล่ะ? Zip ขอเสนอ ‘5 CoWorking Space ย่านสยาม’ บรรยากาศน่านั่ง! ทำงานเพลินๆ จนบางครั้งนั่งเลยเวลาไปเลย ปังกว่านี้ไม่มีอีกแล้วนะขอบอก… มนุษย์เงินเดือนอย่างเราๆ หรือแม้แต่น้องๆ หนูๆ วัยเรียนก็ต้องอยากมีพื้นที่ดีๆ นอกเหนือไปจากที่ที่เราเคยทำงานหรือไปเรียนหนังสือแบบที่เรียกว่าเป็นบ้านหลังที่สองกันแล้ว ก็จะมี CoWorking Space เหล่านี้นี่แหละที่จะช่วยเราได้ จะมีที่ไหนบ้าง ไปดูกัน! Samyan CO-OPตั้งอยู่ศูนย์การค้าสามย่าน มิตรทาวน์ พลาซ่า ชั้น 2 / เปิดตลอด 24 ชั่วโมง Zip เริ่มกันที่แรกกับ ‘Samyan CO-OP หรือสามย่าน โค-ออป’ เป็น CoWorking ที่เปิดตลอด 24 ชั่วโมง แถมเข้าฟรี! ไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยนะทุกคน ซึ่งจุดเด่นของที่นี่คือ เต็มไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน แถมบรรยากาศบอกเลยว่าให้เต็มสิบไม่หัก ใครที่อยากหาที่นั่งทำเลดีๆ ได้นั่งทำงาน หรือแม้แต่เหล่าน้องๆ ที่ต้องการหาที่นั่งอ่านหนังสือสบายๆ ติวกับเพื่อนแบบจัดเต็ม แนะนำเลยต้องมาที่นี่กันดูนะจ้า สำหรับที่นี่มีหลายโซนให้เราได้เลือกเข้าใช้งานตามความต้องการ เช่น โซนที่นั่งอ่านหนังสือชั้นลอย ที่นั่งทำงานแบบ private zone โดยจะไม่มีใครมารบกวนเราเลยล่ะ อีกทั้งยังมีโซนไว้นั่งอ่านหนังสือบนอัฒจันทร์ ให้ฟิลชิลๆ และผ่อนคลาย เป็นต้น วิธีเดินทางและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
NapLab Chulaตั้งอยู่สเตเดี่ยมวัน ซอยจุฬาฯ 6 ย่านสยาม / เปิดตลอด 24 ชั่วโมง ร้านต่อมาเป็นอีกหนึ่งร้านที่ถูก Recommend มาเยอะมาก Zip เลยไม่พลาดที่จะบอกต่ออย่าง ‘Naplab Chula’เป็น CoWorking ที่เปิดตลอด 24 ชั่วโมงเช่นกัน เข้าไปจะให้ความรู้สึกถึงสไตล์โทนสีอบอุ่นเน้นสีขาวและครีม สำหรับโซนที่หลายๆ คน จะต้องมานั่งทำงานแบบชิลๆ ด้วยบรรยากาศสุดแสนจะสบายตาสไตล์มินิมอล ให้อารมณ์คาเฟ่อีกด้วย ซื้อของกินทานตอนนั่งทำงานก็ได้เลย สุดยอด! ส่วนไฮไลท์ที่เรียกว่ามา Naplab Chula แล้วต้องมานั่งเล่นมุมนี้คือ ‘ตรงที่นอนตู้สีเหลือง’ เป็นจุดที่ให้ทุกคนได้พักผ่อน หากง่วงก็นอน อยากทำงานก็ลุกขึ้นมา ตรงนี้เป็นมุมนอนเก๋ๆ ถ่ายรูปก็น่ารัก วิธีเดินทางและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
Too Fast Too Sleep SCBตั้งอยู่ที่สยาม ชั้นบนของธนาคารไทยพาณิชย์ / เปิดตลอด 24 ชั่วโมง ต่อมาทุกคนคงรู้จัก CoWorking เจ้าใหญ่ในตำนานอย่าง ‘Too Fast Too Sleep SCB’ที่ตั้งอยู่ใจกลางสยาม ใครผ่านไปผ่านมาต้องได้แวะกันมาบ้างแล้วล่ะ ซึ่งเขาเคลมอยู่แล้วว่าเปิดตลอด 24 ชั่วโมง ถือเป็นแหล่งที่นั่งพักผ่อนหย่อนใจที่มีบรรยากาศสวยงาม ให้โทนเน้นสีน้ำเงินกระทบกับแสงไฟสีเหลือง แอร์เย็นๆ ช่วยให้มีพลังในการทำงาน สามารถนั่งทำงานได้แบบชิลๆ อีกทั้งยังชวนเพื่อนมานั่งติวหรือประชุมกันได้อีกด้วย นอกจากนี้ Too fast too sleep มีหลายสาขาแถมมีหลายโซน ทั้งโซนเครื่องดื่ม โซนอ่านหนังสือ และโซนผ่อนคลาย ความพิเศษของที่นี่คือ บางสาขามีบริการห้องประชุมแบบ Private แต่มีค่าใช้จ่ายบริการนะทุกคน! วิธีเดินทางและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
WorkWizeตั้งอยู่ที่ธนาคารกรุงเทพ ชั้น 5 สยามแสควร์ ซอย 5 / เปิด 07.00 – 22.00 น. ตามมาติดๆ กับ CoWorking แห่งที่สี่แล้วทุกคนอย่าง ‘WorkWize’ที่ตั้งอยู่ใจกลางสยาม สไตล์สีน้ำเงินแบบคุมโทน ให้ความรู้สึกเรียบง่ายสบายตา บอกเลยว่าพื้นที่พักผ่อนหย่อนใจทำงานที่นี่มาพร้อมบริการครบหลากหลายความต้องการ ไม่ว่าจะเป็นห้องประชุม ห้องสอนพิเศษ ห้องติวหนังสือ ก็มีครบหมดเลย… วิธีเดินทางและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
Class Cafe BKKตั้งอยู่สยามสแควร์วัน ชั้น 2 / เปิด 10.30 – 22.00 น. Zip พามาถึงที่สุดท้ายกันแล้วกับ ‘CLASS Cafe BKK’ คาเฟ่สไตล์ CoWorking Space ที่กำลังมาแรงสุดๆ ในช่วงนี้ สำหรับสาขา Siam Square One ก็นับว่าเป็นหนึ่งในสาขายอดฮิตที่หลายๆ คนต้องแวะไปนั่งชิล อ่านหนังสือ ทำงาน ทานของอร่อย และที่สำคัญยังบรรยากาศดีนั่งได้ยาวๆ จนเกือบจะลืมเวลากันไปเลย เอาเป็นว่าช่วงนี้ใครเบื่อๆ การทำงานที่ออฟฟิศ สามารถมาเปลี่ยนสถานที่ใหม่ๆ แบบนี้กันได้น้า วิธีเดินทางและติดตามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
จบไปแล้วกับ CoWorking Space ย่านสยาม ทั้งหมด 5 แห่ง ที่ Zip ได้นำมาฝากกัน หวังว่าช่วงเดือนซัมเมอร์นี้ ใครอยากจะเปลี่ยนที่นั่ง หรืออยากไปหาบรรยากาศใหม่ๆ ที่ช่วยให้เรามีพลังในการทำงานมากขึ้นก็สามารถมายังสถานที่เหล่านี้ได้ บางที่ก็เข้าฟรี บางที่ก็เสียตังค์ ยังไงก็อย่าลืมเช็คให้ดีกันอีกรอบด้วยนะคะ เจอกันใหม่ในบทความหน้าในคอนเทนต์ไลฟ์สไตล์ต่อไปจ้า… ฝากติดตามข่าวสารงานอีเว้นท์กับ Zipevent ในช่องทางโซเชียลมีเดียต่างๆ ตามนี้เลย
Comments |